Tại lễ ra quân, có hơn 500 đoàn viên, thanh niên khối cơ quan, trường học, cùng với đoàn viên, thanh niên của các xã: Quảng Phú, Quảng Lợi và thị trấn Sịa đã tham gia làm vệ sinh môi trường tại các điểm có nhiều rác thải như: Đường bến đò Cồn Tộc, khu vực diễn ra lễ hội sóng nước Tam Giang, chợ Quảng Phú, khu vực cầu Tứ Phú. Trong 01 buổi ra quân, các đoàn viên, thanh niên đã thu gom và tiêu hủy gần 07 tấn rác thải, phát quang và làm sạch 10 km đường liên thôn, liên xã.... Bên cạnh đó, đoàn viên, thanh niên khối liên cơ quan cấp huyện còn tham gia làm đường bê tông vào nhà Mẹ Việt Nam anh hùng Hà Thị Lựu, tại thôn Bao La, xã Quảng Phú. Đây cũng là một trong những hoạt động của tuổi trẻ Quảng Điền hướng tới chào mừng kỷ niệm 83 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh.
Tin và ảnh: Việt Bình