Trong chuyến thăm và tặng quà cứu trợ này, Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam đã đến thăm và trao tặng quà cho bà con nhân dân tại xã Quảng Phước và thị trấn Sịa với 100 thùng dụng cụ gia đình; mỗi thùng hàng trị giá 500.000 đồng, gồm: chăn, màn, xong, chảo, ấm nước, thùng đựng nước. Đây là những phần quà rất có ý nghĩa, góp phần cùng với chính quyền địa phương giải quyết một phần khó khăn cho nhân dân bị ảnh hưởng do cơn bão số 10 gây ra. Được biết, tuy không chịu ảnh hưởng trực tiếp của bão, nhưng trong cơn bảo số 10, trên địa bàn huyện Quảng Điền có mưa to và gió mạnh, đã làm 03 nhà bị sập, 84 nhà tốc mái, hơn 150 ha rau màu, rừng trồng của bà con bị đổ ngã và nhiều công trình kênh mương thủy lợi, cầu cống bị hư hỏng./.
Tin và ảnh: Việt Bình