Mỗi phần quà trị giá 300 ngàn đồng, gồm: bánh kẹo, đường, sữa, dầu ăn, gạo. Mỗi phần quà có giá trị vật chất không lớn, nhưng đối với các em những món quà này thực sự có ý nghĩa, giúp gia đình các em giảm được một phần chi tiêu trong ngày Tết. Đây cũng là nguồn động viên tinh thần, nhằm chia sẻ với những trẻ em có hoàn cảnh kém may mắn, để các em đón Tết vui vẻ, đầm ấm hơn.
Được biết, dịp Tết Nguyên đán Giáp Ngọ năm nay, Sở LĐTBXH tỉnh TT- Huế trao trên 2 nghìn phần quà cho trẻ em nghèo trên địa bàn toàn tỉnh, trong đó, có sự tham gia của các doanh nghiệp và các mạnh thường quân đóng góp, số còn lại trích từ quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh./.
Tin và ảnh: Việt Bình