Phát huy những kết quả đạt được bước đầu từ quá trình quy hoạch và phát triển các làng nghề truyền thống của địa phương, huyện Quảng Điền tiếp tục vận động và hỗ trợ nhân dân các địa phương khôi phục và phát triển các làng nghề truyền thống. Đồng thời tổ chức quy hoạch một số làng nghề mới như: làng hoa và cây kiểng La Vân Hạ, xã Quảng Thọ; làng rau xanh Thành Trung, xã Quảng Thành, làng nghề nấu rượu gạo Lai Hà ở Quảng Thái, làng nghề chằm nón Uất Mậu, thị trấn Sịa, làng nghề Mây tre đan Bao La, xã Quảng Phú, Thủy Lập, Quảng Lợi...Thực tế trong những năm qua cho thấy việc khôi phục và phát triển các làng nghề truyền thống đã góp phần giải quyết việc làm cho lao động nông thôn, đồng thời tạo điều kiện nâng cao thu nhập, ổn định cuộc sống cho người dân./.
Ngọc Kim