| |
|
|
|
| |
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
![](/UploadFiles/TuyChonLk/mung dang mung xuan.jpg)
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Hội người cao tuổi huyện Quảng Điền thực hiện có hiệu quả cuộc vận động “Một triệu áo ấm tặng cho người cao tuổi nghèo” ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 05/01/2010Hội người cao tuổi huyện Quảng Điền trao tặng 1.536 đôi tất và 1.356 cái chăn ấm cho người cao tuổi nghèo trên địa bàn. Sau một thời gian triển khai thực hiện nội dung cuộc vận động “Một triệu áo ấm tặng cho người cao tuổi nghèo”, Hội người cao tuổi huyện Quảng Điền đã thu được nguồn quỹ gần 154 triệu đồng từ sự đóng góp của đội ngũ cán bộ, công nhân viên chức và lực lượng vũ trang trên địa bàn huyện. Trong đợt 3 này, Hội đã tổ chức trao tặng 200 đôi tất và 200 cái chăn ấm cho người cao tuổi nghèo. Như vậy, qua 3 đợt, Hội người cao tuổi huyện Quảng Điền đã tổ chức trao tặng được 1.536 đôi tất và 1.536 cái chăn ấm cho các cụ cao tuổi nghèo của 11 xã, thị trấn trên địa bàn huyện, với tổng số tiền hơn 153 triệu đồng. Món quà này đã góp phần động viên tinh thần rất lớn đối với các cụ già nghèo khó của huyện Quảng Điền, động viên các cụ sống khỏe, sống có ích cho xã hội.
Ngọc Kim
Các tin khác
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
LỊCH CÔNG TÁC CỦA LÃNH ĐẠO HUYỆN
|
|
|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.802.899 Truy câp hiện tại 10.057
|
|
|