Tại hội nghị, các đại biểu đã được quán triệt những nội dung cơ bản kết quả Hội nghị Trung ương 8 (khóa XI), gồm: Tình hình phát triển kinh tế-xã hội năm 2013, kế hoạch phát triển kinh tế-xã hội 2014; kết quả 3 năm thực hiện Nghị quyết Đại hội XI về phát triển kinh tế xã hội; Đề án đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo đáp ứng yêu cầu công nghiệp hóa-hiện đại hóa trong điều kiện kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa; Nghị quyết về chiến lược bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới và ý kiến chỉ đạo của Ban chấp hành Trung ương Đảng về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992.
Đây là tiền đề quan trọng nhằm quán triệt thống nhất tư tưởng, nhận thức và hành động trong cán bộ, đảng viên và làm cơ sở cho việc nghiên cứu, học tập và triển khai thực hiện có hiệu quả các nghị quyết, kết luận của Hội nghị Trung ương 8, (khóa XI) trong cán bộ chủ chốt và cán bộ, đảng viên trong Đảng bộ huyện đạt hiệu quả cao./.
Tin và Ảnh: Việt Bình