Qua thống kê sơ bộ, toàn huyện có 01 người bị thương, 02 nhà bị sập hoàn toàn, 102 nhà và công trình phụ bị tốc mái (Quảng Công: 67 nhà, Quảng Ngạn: 35 nhà) và một số công trình công cộng bị hư hại nhẹ. Ước kinh phí thiệt hại lên đến hàng trăm triệu đồng.
Hiện nay, UBND huyện đang chỉ đạo chính quyền các xã nói trên tổ chức thăm hỏi, động viên kịp thời những hộ dân có nhà cửa, công trình bị thiệt hại; đồng thời trước mắt vận động nhân dân trên địa bàn phát huy tinh thần tương thân, tương ái, giúp đỡ lẫn nhau để khôi phục, sửa sang lại nhà cửa nhằm sớm ổn định đời sống sinh hoạt và sản xuất cho bà con bị thiệt hại. (NVĐ)