Tại lớp tập huấn, các học viên đã được giới thiệu một số nội dung về Luật Bình đẳng giới, Luật Phòng chống bạo lực gia đình, cũng như những giải pháp để xây dựng, củng cố gia đình ngày càng bền vững, việc thực hiện các chức năng của gia đình trong thời đại ngày nay... Qua đó, nhằm cung cấp cho học viên những kiến thức cơ bản về công tác gia đình và nâng cao nhận thức về vai trò, vị trí, trách nhiệm của gia đình và cộng đồng trong việc thực hiện tốt các chính sách về gia đình, góp phần vào việc xây dựng một gia đình ấm no, hạnh phúc, bình đẳng, tiến bộ và không có bạo lực.
Thanh Loan