Tại đây, hàng trăm bệnh nhân mắc các bệnh liên quan đến mắt như: sập mí, đục thủy tinh thể, lát mắt... đã được các Bác sỹ chẩn đoán, khám và cấp thuốc miễn phí, đặc biệt các bác sỹ đã tiến hành mổ đặt thủy tinh thể nhân tạo miễn phí cho hơn 30 bệnh nhân bị đục thủy tinh thể, chi phí cho mỗi ca mổ 1 triệu đồng, do tổ chức Fred Hollows (Úc) và CBM (Cộng hòa Liên ban Đức) tài trợ. Thông qua hoạt động này, tạo điều kiện cho các bệnh nhân thuộc diện chính sách, hộ nghèo có điều kiện để chữa trị các bệnh về mắt, thay thủy tinh thể để có thể nhìn thấy ánh sáng, góp phần đảm bảo sức khỏe, từng bước nâng cao chất lượng cuộc sống cho người dân.
Thanh Loan