Tham dự giải có gần 300 VĐV đến từ 11 xã, thị trấn và các trường THPT, cơ quan công an huyện, thi đấu các nội dung: Nam chạy cự ly 5000 m, nữ chạy cự ly 2.500m. Giải đấu là dịp động viên, khích lệ phong trào tập luyện thể thao nâng cao sức khỏe trong đối tượng thanh, thiếu niên học sinh, đồng thời là cơ sở tuyển chọn các VĐV tiêu biểu vào đội tuyển của huyện chuẩn bị tham dự cho giải việt dã truyền thống của tỉnh vào năm 2014. Cùng diễn ra giải Việt dã, là giải bóng chuyền truyền thống với 11 đội tham gia, các đội đã bước vào thi đấu. Với tinh thần thể thao cao thượng, các vận động viên đã cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng đẹp mắt. Được biết trong những năm qua; phong trào luyện tập thể dục thể thao nói chung và bộ môn bóng chuyền nói riêng phát triển rộng khắp trong lực lượng đoàn viên thanh niên trong toàn huyện. Các xã, cơ quan đều xây dựng các đội bóng chuyền, thường xuyên luyện tập để nâng cao thành tích. Giải bóng chuyền, là sân chơi bổ ích để đoàn viên thanh niên trong toàn huyện hưởng ứng tích cực phong trào “Rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”. Qua đó tạo cơ hội để các đơn vị trong huyện được giao lưu, học hỏi lẫn nhau, tăng cường tình đoàn kết, cùng nhau phấn đấu vì mục tiêu Khỏe để xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Đây là các môn thi đấu trong chương trình Đại hội Thể dục thể thao cấp huyện lần thứ V năm 2013-2014./.
Tin và ảnh: Việt Bình