Tham dự giải có hơn 50 vận động viên là các thầy, cô giáo của 10 đoàn thuộc các xã, thị trấn trong toàn huyện. Với các thể loại đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ và đơn nam, đơn nữ. Bộ môn cầu lông là một môn thể thao có vị trí quan trọng, được phòng Giáo dục và Đào tạo huyện trong nhiều năm nay lựa chọn là môn thể thao truyền thống của ngành, tổ chức mỗi năm một lần, nhằm tạo phong trào rèn luyện thể lực, bảo vệ sức khoẻ cho CB, GV trong toàn ngành; duy trì và phát triển sâu rộng phong trào luyện tập thể dục, thể thao trong cán bộ, công nhân viên ngành Giáo dục. Đây cũng là một hoạt động để đánh giá hoạt động phong trào của các trường trong toàn huyện.
Kết thúc giải, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho đoàn thị trấn Sịa, giải nhì đoàn Xã Quảng Vinh, giải ba xã Quảng Phước, cùng nhiều giải cá nhân khác. Giải cầu lông truyền thống ngành Giáo dục huyện năm 2013 đã góp phần động viên tích cực phong trào học tập và thi đua đối với giáo viên trong toàn huyện.
Tin và ảnh: Việt Bình