Các giống được cấp trong đợt này bao gồm ngô M10, M2, M4, LVN19, cải xanh mỡ, cải bẹ đài bình, cải ngọt, cải củ trắng, đậu đũa, đậu tứ quý…. Đây là những loại giống được tuyển chọn từ những địa phương sản xuất có năng xuất, sản lượng cao, có khả nặng phù hợp với chất đất trên địa bàn huyện. Cùng với được cấp giống, các hộ dân sẽ được các ngành chức năng tập huấn, hướng dẫn các kỹ thuật trồng và chăm sóc các loại cây trồng, để cây phát triển tốt, cho năng suất, hiệu quả cao.
Công Cường